Saga - Þekking - Upplýsingar

Fjárhagsskýrslur Japan Tobacco á fyrri helmingi og öðrum ársfjórðungi: Tekjur af hita-ekki-brenna vöru jukust um meira en 25,5%; Ploom stækkaði á 21 markaði um allan heim

Fjárhagsskýrslur Japan Tobacco á fyrri helmingi og öðrum ársfjórðungi: Tekjur af hita-ekki-brenna vöru jukust um meira en 25,5%; Ploom stækkaði á 21 markaði um allan heim

Japan Tobacco gaf út fjárhagsskýrslu sína fyrir annan ársfjórðung og fyrri helming 2024. Rekstrartekjur á öðrum ársfjórðungi jukust um 14% á milli ára í 829,6 milljarða jena (um það bil 5,58 milljarðar bandaríkjadala); hagnaður jókst um 3,9% á milli ára í 147,9 milljarða jena. Yuan (um það bil 1 milljarður Bandaríkjadala). Á sex mánuðum til þessa þessa árs hafa rekstrartekjur aukist um 12,7% í 1.569,9 milljarða jena (um það bil 10,6 milljarða Bandaríkjadala) miðað við sama tímabil árið 2023; hreinn hagnaður hefur aukist um 6,3% á milli ára í 305,2 milljarða jena (um það bil 2,05 milljarðar Bandaríkjadala).

 

Þann 2. ágúst gaf Japan Tobacco Company (JT) út fjárhagsskýrslu sína fyrir annan ársfjórðung og fyrri helming 2024, sem sýnir að fyrirtækið náði umtalsverðum fjárhagslegum vexti á fjórðungnum. Rekstrartekjur á öðrum ársfjórðungi jukust um 14% á milli ára í 829,6 milljarða jena (um það bil 5,58 milljarðar Bandaríkjadala); hagnaður jókst um 3,9% á milli ára í 147,9 milljarða jena (um það bil 1 milljarður Bandaríkjadala). Á sex mánuðum til þessa þessa árs hafa rekstrartekjur aukist um 12,7% í 1.569,9 milljarða jena (um það bil 10,6 milljarða Bandaríkjadala) miðað við sama tímabil árið 2023; hreinn hagnaður hefur aukist um 6,3% á milli ára í 305,2 milljarða jena (um það bil 2,05 milljarðar Bandaríkjadala).

日本烟草上半年及Q2财报:加热不燃烧产品收入增长超25.5% Ploom扩展至全球21个市场

JT2024 2. ársfjórðungi Helstu fjárhagslegu hápunktur (á móti Q2 2023):

 

Heildartekjur: Upp um 14,0% í 82,96 milljarða jena.


Grunntekjur (á föstu gengi): Hækkuðu um 6,7% í 74,57 milljarða jena.


Leiðréttur rekstrarhagnaður (á föstu gengi): Upp 2,0% í 22,38 milljarða jena.


Rekstrarhagnaður: Aukinn 4,7% í 21,68 milljarða jena.


Hrein hagnaður: jókst um 3,9% í 14,79 milljarða jena.

 

JT2024 H1 Helstu fjárhagslegu hápunktur (á móti H1 2023):

 

Heildartekjur: Hækkuðu um 12,7% í 156,99 milljarða jena.


Grunntekjur (á föstu gengi): Hækkuðu um 6,2% í 142,24 milljarða jena.


Leiðréttur rekstrarhagnaður (á föstu gengi): Upp 2,7% í 45,48 milljarða jena.


Rekstrarhagnaður: jókst um 4,6% í 43,27 milljarða jena.


Hagnaður: jókst um 6,3% í 30,52 milljarða jena.

 

Leiðréttingar spár fyrir árið 2024:

 

Tekjur: Búist er við að þau aukist um 93 milljarða jena, sem er 9,4% aukning fyrir árið í heild.

 

Grunntekjur (á föstu gengi): Búist er við að þau hækki um 20 milljarða jena, sem er 4,7% aukning fyrir árið í heild.

 

Leiðréttur rekstrarhagnaður (á föstu gengi): Búist er við að hann aukist um 17 milljarða jena, sem er 2,3% aukning fyrir árið í heild.


Rekstrarhagnaður: Búist er við að hann aukist um 12 milljarða jena en lækki um 1,8% milli ára.


Hrein hagnaður: Búist við að hann aukist um 20 milljarða jena, en lækki um 1,5% milli ára.


Frjálst sjóðstreymi: Búist við að lækki um 67,7 milljarða jena.

 

Masamichi Terabatake, forseti og forstjóri JT Group, sagði:

 

"JT Group stóð sig vel á fyrri helmingi ársins þar sem vöxtur tóbaksviðskipta var knúinn áfram af styrkingu markaðshlutdeildar og verðlagningaráætlana. Heildarsölumagn jókst um 2,0% milli ára, með eldfimum vörum eykst um 1,7% og hita-ekki-brenna vörur (RRP) aukast um 25,5%.

Hringdu í okkur

Þér gæti einnig líkað